วันที่ 5 ธันวาคม 2566 วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ![🇹🇭](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/1f1f9_1f1ed.png)
เวลา 07.00 น. นายสุรสิทธิ์ แสงโทโพธิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบุโพธิ์ พร้อมด้วยข้าราชการ ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 ในพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีวางพานพุ่นดอกไม้ถวายราชสักการะ ณ หอประชุมอำเภอลำปลายมาศ และลานหน้าที่ว่าการอำเภอลำปลายมาศ โดยมี พันจ่าโททวี พิมพ์อุบล นายอำเภอลำปลายมาศ เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งหัวหน้าส่วนราชการในอำเภอลำปลายมาศ ข้าราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน องค์กร ประชาชนชาวลำปลายมาศ ร่วมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นจำนวนมาก
|